.
Hồ sơ F3 - wonder HCM2010617175 PD 6/11/03
1, 2, 3 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Chào gia đình VDT
Hồ sơ của em có ngày ưu tiên là:06/11/2003
Case number: HCM2010617175
Cho em hỏi là tiến trình hồ sơ đã làm tới đâu và khoảng năm nào là hoàn thành. Em sinh ngày 2/12/1989 như vậy có được hưởng luật CSPA ko? Xin cảm ơn

126701 top -

HS của bạn dự đoán sẽ được mở năm 2012. Bạn được trừ CSPA. Muốn biết chính xác bạn phải có ngày chấp thuận I-130 nữa.

126967 top -
xin cảm ơn cochin
em cũng ko biết ngày chấp thuận của em là ngày mấy nữa, từ lúc làm hồ sơ bảo lãnh tới giờ em chỉ nhận được 1 giấy báo của NVC là đã nhận dc hồ sơ của gd em và cho biết case number là HCM2010617175 thôi. như vậy em có dc đi hay ko thì ko biết chắc chắn phải ko anh chị. Và em xin hỏi là còn cách nào để hs có thể tiến hành nhanh hơn đc ko? Em mong đc trả lời sớm nhất. Xin cảm ơn anh chị rất nhiều

127081 top -
1/ Không có cách nào để làm cho hồ sơ tiến hành nhanh. Chỉ có là khi bạn đoán biết hồ sơ sắp mở tới nhà bạn thì bạn chuẩn bị hết những giấy tờ cần thiết để rút ngắn thời gian chuẩn bị.
2/ Casenumber cũng không chắc chắn là sẽ đúng ngày chấp thuận nhưng đa số trường hợp thì cũng giống nhau về 1 cách tính có sai lệch vài ngày. Theo casenumber của nhà bạn thì ngày chấp thuận có thể là vào đầu tháng 5-2010. Nhưng để biết chắc ăn nhất thì bạn phải cung cấp Receipt Number trong Form I-130 , bạn nên hỏi người nhà bên Mỹ là tốt nhất. Chúc bạn may mắn.

127086 top -

xin cảm ơn Mrtom
cho em đc hỏi nữa là người bảo lãnh của gd em là ông nội nay đã trên 70 và người tài trợ là cô em, 2 người ở 2 nhà riêng và cô em có 1 tiệm nail như vậy lúc khai thuế thì có đủ khả năng để bảo lãnh gd em có 6 người ko? Xin anh chị giúp giùm em. và khi khai thuế người bảo lãnh khai hay người tài trợ khai?

127091 top -
Chào bạn,

1. Muốn biết có đủ khả năng hay không, bạn phải dựa theo Poverty Guidelines ở đây : http://www.uscis.gov/portal/site/uscis/ ... f3d6a1RCRD
2. Khi điền I864 thì người bảo lãnh phải khai 01 bộ và người đồng bảo trợ cũng phải khai 01 bộ.

127346 top -
Em cảm ơn anh Hung
cho em hỏi người bảo lãnh và người tài trợ phải đóng thuế bao nhiêu là đủ để bảo lãnh 6 người? Xin anh chị giúp đỡ.

127864 top -

Chào bạn,

Khi bảo trợ tài chính cho bạn thì xét theo thu nhập hàng năm.

127882 top -
cảm ơn anh Hung
cho em hỏi là đồng bảo trợ là ko nhất thiết phải 1 người mà có thể tìm nhiều người cùng tài trợ phải ko anh chị?

129419 top -

Hi wonder

Mỗi hồ sơ chỉ được có tối đa 02 người đồng bảo trợ thôi bạn ạ. Tuy nhiên nếu người đồng bảo trợ không đủ income thì họ có thể tìm kiếm thêm hổ trợ tài chánh từ những người đang sống cùng với họ trong hô. Lúc đó những người này sẽ phải khai I864A.

129433 top -

cho em hỏi bây giờ ba em là đương đơn chính phải ra nước ngoài làm việc như vậy có cần báo cho NVC biết không? Vì trong giấy của NVC gửi về nói là không đc đi xa.

133588 top -
Chào bạn,

Nếu như ba bạn chỉ đi công tác hoặc du lịch trong thời gian ngắn thì không có vấn đề gì cả. Nhưng nếu ra nước ngoài trên 6 tháng thì sau này ba bạn phải có Giấy chứng nhận do Cảnh sát nước ngoài cấp.

133603 top -
cho em hỏi là người bảo lãnh ko đủ điều kiện để bảo lãnh cho 6 người qua vì người bảo lãnh mỗi năm đóng thuế chỉ có mười mấy ngàn và nhà em muốn tìm người đồng bảo lãnh anh chị có biết bên Mỹ có dịch vụ gì hay nhà em phải làm thế nào xin anh chị giúp đỡ giùm em.

143358 top -

xin anh chị trả lời giùm em.

149756 top -
Chào bạn !
Vấn đề này chắc gia đình bạn phải tự tìm lấy , vì đây là vấn đề nhạy cảm, ban có thể nói người thân tìm các tổ chức từ thiện ở nhà thờ hoặc trong chuà. Mình có 1 người quen đã hỏi và người trong nhà thờ , họ đã nói người quen của mình gửi hs qua mail để nhà thờ tìm người giúp đỡ, bạn cũng có thể làm theo hướng này.
Chúc bạn may mắn !

149759 top -
Hồ sơ F3 - wonder HCM2010617175 PD 6/11/03
1, 2, 3

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image