.
Thư cuối năm gởi các con!
1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8 - bottom

Chị Thanh thương,

Hôm nay em mới vào đọc lá thư của chị. Em cũng đang buồn vì nhớ nhà, nhớ ba mẹ và anh chị ở VN. Đọc những lời của chị lại khóc nhiều hơn.

Em biết chị nhớ các con của chị rất nhiều, hôm bữa chị còn nhắn nhầm toàn bộ nội dung cho các con của chị vào nick của em.

Từ ngày em về lại đảo này, và chị về đó lại, 2 chị em mình lại hiếm có lúc được chia sẽ nhiều như trước nữa.

Cố lên chị nhé. Em ôm chị thật chặt dù vòng tay của em cũng không vững chắc.

278899 top -

@ langtu,

Đó là sự thật về cuộc đời của chị, còn nhiều nữa nhưng đã được Ban Biên tập cắt bỏ rất nhiều cho phù hợp vói(chế độ), dù sao tất cả đã là quá khứ, nói như anh Minhdung đã nói cuộc đời là những ngọn đồi nối tiếp nhau, bây giờ chị lại đang vượt tiếp những ngọn đồi khác với những hoài bão tốt đẹp cho các con, cháu của chị trong tương lai.

Bây giờ chị luôn trân trọng những gì chị đang có, luôn mang ơn những ai đã giúp dù là gián tiếp hay trực tiếp, cố gắng sống có trước có sau để làm gương cho các con noi theo, chị tin chắc ông trời không phụ lòng chị đâu langtu nhỉ.

Cám ơn em về lời mời, nhất định có dịp chị sẽ ghé thăm em, chúc em một ngày tốt lành.

279001 top -

@ chauongco thân ái!

Thanhvu thật vui khi đọc những lời chauongco viết cho Thanhvu, chauongco đã cho phép vậy mình là chị em hén, hai chị em mình có một điểm chung nên dễ đồng cảm với nhau.

Cám ơn thật nhiều về lời chia sẻ của chauongco, chị mong một ngày gần đây chauongco cũng gặp được một Hạnh Phúc Muộn cho mình nhé,

Chúc chauongco thật vui và trẻ mãi nha

279006 top -

vuthanh1957 wrote:@ chauongco thân ái!

Thanhvu thật vui khi đọc những lời chauongco viết cho Thanhvu, chauongco đã cho phép vậy mình là chị em hén, hai chị em mình có một điểm chung nên dễ đồng cảm với nhau.

Em mà dám... "cho phép" chị sao? (hihihi...!)

Đọc reply của chị, em vui lắm nhưng... cười trong nước mắt đó chị thân mến. Cám ơn chị về lời chúc Hạnh phúc muộn dành cho em.

279014 top -

Kayla thân thương của chị!

Chị 2 chị em mình mỗi người đi về một ngã, nhưng trong lòng chị luôn nhớ về cô em thân thương đầy nghị lực, dù em cũng một thân một mình chống chọi với mọi nghiệt ngã, vậy mà vẫn dang rộng vòng tay vỗ về khi chị tuyệt vọng tìm về bờ vai của em chỉ để thổn thức, đáng lý ra chị phải là người an ủi em mới đúng, vậy mà....

Hồi nãy ba chớp ba nháng đọc vụ em làm Visa về VN, chị mùng quá tưởng em có cơ hội về thăm Ba Mẹ rùi chứ, ai dè hổng phải, thôi ráng năm sau về em hén, chị luôn muốn gọi điện cho em, chỉ là muốn nghe giọng nói của em, nhiều lần bấm số rồi lại thôi vì chị nghĩ để cho em làm việc, cố gắng làm để thấy tháng 3 đến thật nhanh, ráng làm để sang năm có thể về thăm Ba Mẹ em nhé.

Em luôn ở trong tim chị, dù chúng ta ở bất cứ đâu.
I love you so much.

279016 top -

@ hi hi dị thui, 2 đứa mình cho phép nhau hén, nhất định em cũng sẽ có Hạnh Phúc Muộn thui.

Mong em vui, mình còn cười ra nước mắt là tốt rùi em à, chỉ sợ mình chai lì cảm xúc, cái đó thật đáng sợ đó.

Cười nha, hổng có rớt nước mắt nữa hén.

279020 top -

@ vuthanh1957: Em đã đọc lại bài của cháu viết lần thứ 2 nhưng cũng không biết phải nói gì ngoài những cảm xúc dâng lên ứ nghẹn...

“… Vậy những điều nên làm là bằng cách này hay cách khác, chúng ta tự thỏa mãn với cái mà chúng ta cho là hạnh phúc thì đó là chúng ta đang được hạnh phúc rồi.”

Suy nghĩ của cháu rất hay, nhưng chỉ tiếc rằng niềm hạnh phúc của mẹ cháu như có cánh, cứ chập chờn bay là là xung quanh mẹ và thỉnh thoảng đậu xuống vai mẹ trong 1 thời gian rất ngắn rồi lại bay lên.

Mong rằng đôi cánh hạnh phúc sẽ định cư nơi chị trong thời gian gần nhất.

279107 top -

@ phượng 5960.
Cám ơn em, có những người bạn như em chị thấy dường như hạnh phúc đậu trên vai chị thật lâu đấy," đồng cảm và chia sẻ" đó là hạnh phúc của chị rồi,

Ngủ dậy nhớ qua cà phê Music ăn sáng uống cà phê chị mời nhé, chúc em môt ngày tốt lành

281016 top -

@vuthanh1957:

Mừng một mùa Xuân mới đến với vuthanh.

Cầu xin Chúa luôn gìn giữ & ban phước mới trên đời sống của em cùng gia đình luôn luôn.

Tặng vuthanh một bài Thánh ca:

Image

281026 top -

Cám ơn chị! Em bây giờ rất bận vì phải lo RINH GIẢI TO

281090 top -

@Chị vuthanh1957,

Bạn phuong5960 có máu.. "đỏ đen" ghê lun chị hén?
(nhưng cũng ... giống em, hihi...!)

281113 top -

@Cô vuthanh1957:

Một mùa xuân mới đang đến, MX kính chúc cô và gia quyến một năm mới Tân Mão bình an, sức khoẻ dồi dào, hạnh phúc và gặp nhiều may mắn!

Image

Image

281928 top -
@Chị Vuthanh1957,
Em kính chúc chị và gia đình : Một năm mới an lành, hạnh phúc và vạn sự như ý.

282487 top -

Chị vuthanh1957 ơi,

Đã lâu, em không ghé thăm chị, hôm nay Mùng 1 Tết, em ghé Nhà chị chúc Tết nè,

Chúc chị cùng gia đình năm mới nhiều sức khoẻ và niềm vui, vạn sự như ý chị nha!

Image

284088 top -

Chúc mừng chị vuthanh1957.

Hồ sơ của chị đã đạt kỷ lục nhanh nhất từ trước tới nay.
Từ lúc hồ sơ được mở đến lúc hồ sơ hoàn tất là 2 tháng.

Chúc mừng! Chúc mừng!!!

----------
cochin rất vui khi thấy chị vui!

285056 top -
Thư cuối năm gởi các con!
1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8

Image
Image
Image
Image
Image
Image