.
Thư cuối năm gởi các con!
1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8 - bottom

Cả nhà mình ơi! Thanhvu đang hạnh phúc quá trùi nè, vui hơn tết nữa đoá.

Cám ơn cochin, anh Hungviet rất nhiều, 2 người đã take case nên hồ sơ mới nhanh chóng hoàn tất trong thời gian thật kỷ lục. Xin được cám ơn anh Hungviet & cochin rất nhiều, nhiều.

@ chị Loan! em cũng cám ơn chị đã có lời cầu thay cho em, lời cầu nguyện của chị đã được CHÚA nhậm lời, nên hồ sơ của em hòan tất thật nhanh chóng, trên cả sự mong đợi nữa chị ạ.

Thanhvu cũng gởi lời cám ơn em Kathy, cũng đã giúp đỡ thanhvu rất nhiều trong quá trình làm hồ sơ, nguyện xin CHÚA luôn ban phước và ở cùng em trong mọi hoàn cảnh nơi xứ người.

Xin cám ơn, cám ơn tất cả ACE trong gia đình VDT thật thân thương và đầy lòng nhân ái.

Đầu năm xin chúc cả nhà VDT thật nhiều may mắn và hạnh phúc, tất cả đều sẽ cùng chạm tới cái Visa vào năm nay.

285073 top -

Chúc mừng chị vuthanh1957. Như vậy là năm nay chị rất may mắn vì đã nhận được tin rất vui vào những ngày đầu Xuân này

Image

285237 top -

- Ngày 04/12/2010 NVC gởi email đóng AOS và DS-3032.

- Ngày 08/12/2010 NVC gởi email đóng lệ phí visa (IV).

- Ngày 06/01/2011 gởi I-864; DS-230 + civil documents cho NVC.

- Kiểm tra trên hệ thống trả lời tự đông, NVC nhận giấy tờ ngày 20/01/2011.

- Kiểm tra trên hệ thống trả lời tự động, HS hoàn tất ngày 04/02/2011.

Toàn bộ tiến trình từ lúc mở HS đến lúc hoàn tất là 2 tháng.

---------
cochin sẽ gởi mẫu thư để chị xin lên lịch PV sớm.

285283 top -

Quá tuyệt!

Hy vọng năm mới, giấy tờ của mọi người sẽ cũng được may mắn và nhanh chóng như giấy tờ của cô vuthanh1957 vậy.

Chúc mừng cô nhé.

285293 top -
@Chị Vuthanh1957,
Chị rất may mắn, chúc chị mau chóng có tin thật vui. Cho tụi em ké cái may mắn của chị với, đề bầy cạp và MC được chút xíu may mắn như chị.

285324 top -

@vuthanh:

Chúc Mừng hồ sơ của em hoàn tất thật nhanh chóng, trên cả sự mong đợi & cảm tạ Chúa đã nhậm lời cầu xin của chúng mình, vuthanh nhỉ?

Một cái Tết thêm niềm vui lớn Chúa ban cho, chị em mình cùng hoà giọng hát dâng lên Thiên Chúa lời Tạ ơn nha:

285496 top -

@ chauongco, cám ơn lời chúc và tấm thiệp thật dễ thương của em, chị cũng chúc em nhận được Visa thật sớm trong năm nay nhé, nhanh nhanh đoàn tụ với mẹ nữa nè. chúc em thắng lớn trong trò chơi Lô Tô nghen.

@ mauxanh, cô cũng chúc mauxanh sớm có ngày phỏng vấn vào đầu năm nhé, hi hi đi chơi về cô mời con đi ăn chè nghen.

@ Cạp Bông và các Cạp bé thân thương! tất cả các bé Cạp cũng sẽ sớm có tin vui và nhanh chóng đoàn tụ cùng người thân trong năm nay lun hén.

@ chị Loan thương kính! Vâng ạ, chị em mình cùng hòa giọng dâng lên CHÚA lời tạ ơn nhé chị.
Chị! em mún nói với chị" I love you"

285614 top -

Thư gởi con trai!

Con trai yêu quí!

Đêm qua mẹ gần như thức trắng, vì sao ư? vì vui quá đấy mà thỗ! Sáng qua mẹ nhận tin nhắn từ cochin: hồ sơ của con đã hoàn tất, ôi! mẹ vui mà rơi nước mắt, trong phút chốc những nhọc nhằn bỗng chốc hóa nhẹ tênh.

Chao ôi! mẹ vui không tả xiết, vẫn biết rằng kết quả cuối cùng vẫn còn đằng xa ở phía trước, nhưng được bước nào mừng bước đấy con nhỉ, mẹ con mình đang từng bước tiến về ánh sáng cuối đường hầm. Con biết không? khi chuẩn bị các giấy tờ, mẹ đã nắn nót ghi từng chữ, từng con số sao cho thật đẹp, bỏ tất cả vào phong bì, mẹ cũng bỏ luôn vào tâm tình và niềm hi vọng của mẹ, để mong quí Ông/ Bà nào xử lý hồ sơ của con, họ cảm nhận được họ đang cầm trên tay một niềm hi vọng thật đặc biệt. Mẹ cũng không quên cầu nguyện xin CHÚA ban phước lên hồ sơ trước khi ra bưu điện gởi.
CHÚA đã nhậm lời để hôm nay mẹ con mình có tin vui.

Cũng sánh hôm qua, mẹ chát với chị Trinh của con, chị Trinh nói, bé Luân nói với Trinh: "Luân nhớ mẹ quá rồi Luân khóc"! Ôi! mẹ nghe như có một bàn tay vô hình bóp nhẹ vào tim mẹ, mẹ không ngăn được nước mắt cứ rơi rơi, bởi mẹ hiểu rằng đứa con trai bé bỏng, nhút nhát của mẹ thốt lên điều đó nghĩa là sự nhớ thương mẹ trong con quá đong đầy.

Cả đêm mẹ nằm nhớ lại chuyện cũ. Mẹ đã vui biết bao khi sinh con ra, con đẹp như một thiên thần, nhưng niềm vui chưa trọn thì buồn lo ập đến như một cơn bão! Khi mới sinh thì không thấy gì khác biệt, nhưng từ 3 tháng tuổi trở đi 2 bàn tay con ngày càng lộ rõ sự khác biệt, bàn tay trái của con dường như đeo một cái găng tay màu nâu nhạt, những ngón tay thì to như trái chuối cau, 2 bàn tay để cạnh nhau như thể của 2 người, bàn tay phải trắng trẻo thon thả thì bàn tay trái phình to, đen thui trông rất đáng sợ.

Mẹ đã đưa con đi khắp các bệnh viện lớn nhỏ, với hi vọng bác sĩ có thể can thiệp ngay khi con còn bé, mẹ con mình đã lê lết hết bệnh viện này đến bệnh viện khác nhưng tất cả đều vô vọng, cho đến một ngày, vị bác sĩ ở bệnh viện Nhi Đồng kêu riêng mẹ vào phòng và nói với mẹ rằng: Nhìn bên ngoài thấy sợ nhưng bên trong nôi tạng còn đáng lo hơn. Ảnh hưởng từ bàn tay, bên trong nội tạng của con có rất nhiều cục bướu, không biết lành hay dữ vì không thể can thiệp khi chưa bộc phát, có thể lát nữa, ngày mai, tuần sau, tháng tới, năm tới hoặc nhiều năm sau mới bộc phát hoặc giả là không bao giờ, bây giờ chỉ khám định kỳ hằng tháng, nếu có gì bất thường phải nhập viện ngay.

Mẹ đã ngồi chết lặng, bác sĩ vừa tuyên cho mẹ con mình một cái án treo, không biết xử lúc nào, từ đó mẹ sống trong lo sợ, hằng ngày nhìn con lớn, bàn tay cũng lớn theo con lòng mẹ thắt lại. Mẹ đã ngắm con ngủ và khóc xin lỗi con ngàn lần trong đêm. Mẹ không muốn con gặp bất hạnh này đâu bé Luân ơi! Mẹ thật có lỗi khi sinh con ra không hoàn hảo, mẹ có thể làm gì để con trở thành đứa trẻ bình thường đây? bất cứ việc gì mẹ cũng không từ nan.

Hằng ngày mẹ khẩn thiết cầu nguyện xin CHÚA giúp mẹ con mình, CHÚA thương nên chưa có gì xảy ra nhưng bàn tay thì vẫn không ngừng phát triển một cách thật đáng sợ,mặc cảm cũng lớn theo bàn tay của con, càng ngày con càng co cụm lại, ngoài thời gian đi học con không muốn ra đường sợ mọi người nhìn thấy rồi trêu chọc bàn tay dị thường.

Bây giờ con đã là chàng trai 18 tuổi, cao lêu vêu 1,85, nhưng con chỉ quấn quýt bên mẹ không rời, mẹ ra đi là một hụt hẫng thật lớn trong con. Mỗi lần chát với mẹ con đều bảo: "nhiều đêm nhớ mẹ con khóc một mình rồi không ngủ được, con ước gì mẹ bỏ tất cả để về với con ngay". Ôi! con trai của mẹ, mẹ còn muốn điều đó hơn con nữa kia, mà nào có được, con nghĩ mẹ đang sống đây là sống cho mẹ đấy ư?

Cố lên con nhé, ngày đoàn tụ của mẹ con mình đang được rút ngắn con ạ, khi mẹ được ôm con cũng là lúc mẹ con mình đã đi đến cuối đường hầm, sau đó mình lại nắm tay nhau đi vào một đường hầm khác với hi vọng tìm lại sự bình thường cho một chàng trai, hoặc nếu không thay đổi được số phận, con phải mang cánh tay đó suốt cuộc đời thì ít nhất mẹ cũng hi vọng con có cơ hội học hành, để khi mẹ già phải lìa xa con, con cũng có được chút chữ nghĩa và sống một cuộc sống tốt.

Thế con nhé! mẹ con mình cùng cố gắng kìm nén sự thương nhớ lại nhé con, ngày đoàn tụ đang đến gần, bây giờ mẹ con mình cùng cầu nguyện nào.

Tất cả xin dâng hết cho CHÚA, Ngài sẽ ở cùng mẹ con ta.

Mẹ yêu con,
Mẹ Thanh

285763 top -

Chị vuthanh1957 rất thân mến,

Em thật sự bất ngờ khi đọc lá thư này của chị; những tưởng sau chuỗi ngày dài đau khổ, thượng đế đã rất công bằng khi ban cho chị cuộc sống như hiện nay và Người cũng đã đem đến niềm vui ngọt ngào cho mẹ con chị khi hồ sơ của chị được hoàn tất ngay dịp đầu năm mới.

Không ngờ bên cạnh những hạnh phúc muộn và may mắn hiện có thì chị vẫn còn đang nặng lòng về nỗi bất hạnh của đứa con trai yêu quý. Có lẽ chị vẫn còn phải chịu đựng sự thử thách của Chúa, phải không chị?

Đọc những dòng tâm sự của chị với con trai em mới thấy mẹ con em vẫn còn hạnh phúc hơn nhiều. Em vô cùng cảm động và khâm phục chị, một người mẹ đã dành hết cả cuộc đời cho hạnh phúc & tương lai của các con mình.

Em chúc chị luôn mạnh khoẻ & vững tin để bước tiếp trên cuộc đời đầy gian truân này chị nhé!

285804 top -

: Image

Con trai ngày tiễn mẹ.

286329 top -

Chị vuthanh1957 thật thương!

Em đang ngồi uống cafe bên cạnh laptop, vào đây đọc bài viết của chị...

Chao ôi, thương chị và cháu quá, tự nhiên nước mắt cứ chảy...

Chị ơi, Ông Trời đã xót thương hoàn cảnh mẹ con chị và đang dang rộng vòng tay chở che.

Hãy yên tâm, giữ gìn sức khoẻ chờ ngày đón 2 cháu sang chị nhé!

286351 top -

Image

Con trai năm lên 3 tuổi, học đàn trường Suối Nhạc

286376 top -

@ chauongco! Chúa đã nhận lòi cầu nguyện của chị, nên hôm nay chị đang ở đây, chẳng phải vì Hạnh Phúc Muộn Màng của đời chị, chị sẽ thật sự Hạnh Phúc ngày đưa con sang đây tìm lại sụ " Bình Thường "

Ôi! cái sự Bình Thường của mọi người mà sao mẹ con chị phải tìm kiếm thật vất vả em nhỉ, âu cũng là số phận.

Cám ơn em thật nhiều chauongco nhé, chị thật ấm áp khi bên cạnh có được những cô em đáng quí như em và Phượng 60. Chị cũng sẽ cầu nguyện cho em nhanh chóng đoàn tụ với MẸ.

@ Phượng 60! Chào buổi sáng em iu!

Chị chúc cô em dễ thương của chị một ngày thật tốt lành em nhé.

Giờ chị đi khò đây.

286387 top -

Ngủ ngon nhé, chị yêu!

Image

286404 top -

cochin chúc mừng chị vuthanh1957 đã được báo ngày phỏng vấn 21/3/2011.

290109 top -
Thư cuối năm gởi các con!
1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image